การจัดกิจกรรมร่วมกับชมรม CU Blockchain Society เป็นก้าวแรกของเราในฐานะผู้ประกอบการธุรกิจสินทรัพย์ดิจิทัลที่จะร่วมให้ความรู้กับกลุ่มเยาวชนไทยและผู้ที่มีความสนใจที่มีความตื่นตัวกับตลาดคริปโทฯ เป็นอย่างมากผ่านภาคการศึกษา และหวังว่าทางบริษัทจะได้มีโอกาสในการร่วมมือกับภาคการศึกษามากขึ้นอีกในอนาคต
“กิจกรรมนี้ถือเป็นโอกาสที่ได้รับการตอบรับดีเกินคาด ผู้เข้าแข่งขันที่ส่วนมากเป็นนิสิตนักศึกษามาลองใช้ความรู้และเทคนิคที่ตัวเองมีในเรื่องเหรียญต่างๆ และเทคนิคการซื้อขายในสนามจำลอง ซื้อขายด้วยเงินจำลอง ก่อนที่จะมาลงทุนในสนามจริง ด้วยเงินจริง เราขอขอบคุณพันธมิตรของเราที่ร่วมจัดกิจกรรมนี้อย่างราบรื่น” นายพรีเดช กล่าว
นางสาวตรีดานุช ตรีเมธาวี ผู้แข่งขันในชื่อ tinitiny ผู้ได้รับรางวัลชนะเลิศในการแข่งขันกล่าวว่า กิจกรรมการแข่งขันในครั้งนี้สร้างประสบการณ์ที่ดีให้กับตนเองและผู้เข้าแข่งขันทุกคน จึงขอขอบคุณ Upbit สำหรับการจัดกิจกรรมที่มีประโยชน์ และอยากให้มีการจัดการแข่งขันเช่นนี้อย่างต่อเนื่อง
“เป็นประสบการณ์ที่ดีมาก ถึงแม้การแข่งครั้งนี้จะชนะด้วยการถือ dogecoin เพียงเหรียญเดียวตลอดทั้งการแข่งขัน และจบด้วยกำไรที่สูงอย่างไม่น่าเชื่อ แต่อยากฝากถึงเทรดเดอร์มือใหม่และคนรัก cryptocurrency ว่า ความสำเร็จในการลงทุนต้องมีการศึกษาเหรียญนั้นๆและใช้เหตุผลในการตัดสินใจ การลงทุนมีความเสี่ยง สำหรับผู้ที่สนใจสามารถติดตามบรรยากาศการแข่งขันและภาพเบื้องหลังกิจกรรมได้ที่คลิปยูทูป tinitiny ค่ะ” นางสาวตรีดานุช
สำหรับกิจกรรมในอนาคตสามารถติดตามข่าวคราวได้จากโซเชียลมีเดียต่างๆ ของ Upbit Thailand หรือบนเว็บ th.upbit.com และแอปพลิเคชัน Upbit
สำหรับกิจกรรมในอนาคตสามารถติดตามข่าวคราวได้จากโซเชียลมีเดียต่างๆ ของ Upbit Thailand หรือบนเว็บ th.upbit.com และแอปพลิเคชัน Upbit
No comments:
Post a Comment