รศ.นพ.ทรงศักดิ์ เกียรติชูสกุล ผู้อำนวยการ รพ.ศรีนครินทร์ กล่าวขอบคุณซีพีและซีพีเอฟ ที่ร่วมเป็นแรงหนุนสำคัญในภารกิจสู้ภัยโควิด-19 ให้กับทีมแพทย์ในหลายโรงพยาบาลไม่เพียงที่ รพ.ศรีนครินทร์เท่านั้น โดยเฉพาะการนำอาหารปลอดภัยพร้อมรับประทานมาเติมเสบียงให้กับทีมแพทย์ พยาบาล ถือเป็นกำลังใจที่ดีมาก และยังลดเวลาในการจัดหาอาหารในช่วงที่ต้องดูแลพี่น้องประชาชนในวิกฤติเช่นนี้ ทำให้สามารถทุ่มเทเวลาในการดูแลรักษาผู้ป่วยได้อย่างเต็มที่ พร้อมย้ำให้คนไทยตั้งการ์ดสูง เน้นมาตรการป้องกันและแนวปฏิบัติเพื่อการดูแลสุขภาพตนเอง ทั้งการสวมใส่หน้ากากอนามัยตลอดเวลา หมั่นล้างมือ เว้นระยะห่าง รวมถึงอยู่บ้านหยุดเชื้อเพื่อชาติ ซึ่งจะช่วยลดความเสี่ยงการติดเชื้อ เป็นการสนับสนุนการทำงานของแพทย์ได้เช่นกัน
ปัจจุบัน ซีพีเอฟได้ดำเนินการส่งมอบอาหารปลอดภัยแล้วกว่า 65,000 แพ็ค, น้ำดื่ม 20,000 ขวด, เครื่องดื่มเพื่อสุขภาพ iMU 3,500 ขวด ตลอดจนวัตถุดิบสำหรับนำไปปรุงอาหาร แก่ โรงพยาบาลและหน่วยงานต่างๆ 42 แห่งทั่วประเทศ
No comments:
Post a Comment